twitter

Cable Testers เครื่องทดสอบสายแลน LAN สัญญาณโทรศัพท์

เครื่องทดสอบสายแลน หรือ สายสัญญาณ (Cable tester) คืออุปกรณ์ที่ใช้ในการทดสอบความแรงของสัญญาณและการเชื่อมต่อของสายสัญญาณ เครื่องทดสอบสายแลนหรือเครื่องทดสอบสายเคเบิ้ลสามารถทดสอบได้ว่าสายสัญญาณ สายแลน (Lan network cable) สายโทรศัพท์ ถูกติดตั้งอย่างถูกต้องหรือไม่และตรวจสอบความแรงของสัญญาณระหว่างแหล่งกำเนิดสัญญาณและปลายทาง

โดยทั่วไปเครื่องทดสอบสายแลนเป็นเครื่องมือแบบพกพาที่ใช้แบตเตอรี่เป็นแหล่งพลังงาน มีไมโครคอนโทรลเลอร์และจอแสดงผลเพื่อให้การทดสอบและแสดงผลการทดสอบเป็นไปโดยอัตโนมัติ โดยเฉพาะการทดสอบสายสัญญาณหลายสายพร้อมๆ กัน

สำหรับเครือข่ายคอมพิวเตอร์เครื่องทดสอบสายสัญญาณถูกใช้สำหรับทดสอบสายสัญญาณ Cat5, Cat5e และ Cat6 เพราะว่ามีประเภทของข้อมูลมากมายที่สามารถส่งผ่านสายแลน เป็นสิ่งสำคัญที่สายแลนที่เชื่อมต่อระหว่างคอมพิวเตอร์และเซิร์ฟเวอร์ ถูกเชื่อมต่ออย่างถูกต้อง มีความแรงของสัญญาณระหว่างคอมพิวเตอร์เพียงพอสำหรับการรับส่งข้อมูล และไม่มีสัญญาณรบกวนจากภายนอกทำให้เกิดการสูญเสียข้อมูลหรือลดความแรงของสัญญาณ

ปิดบทความนี้
ปิดบทความนี้
แสดงบทความ
เครื่องทดสอบสายแลน RJ45 RJ11 BENETECH GM60

เครื่องทดสอบสายแลน RJ45 RJ11 BENETECH GM60

  • ยี่ห้อสินค้า BENETECH รุ่น GM60
  • ระยะการส่งสัญญาณได้ไกลมากกว่า 1 กิโลเมตร
  • จอแสดงผลแบบ LED
  • แจ้งเมื่อระดับแบตเตอรี่ต่ำ
  • ฟังชั่นปรับโวลลุ่ม

รายละเอียดเพิ่มเติม ..

สินค้าจากจีน

฿950.00

ขอใบเสนอราคาFree shipping

Tenmars LC-90 เครื่องทดสอบสายแลน Lan Cable Tester

Tenmars LC-90 เครื่องทดสอบสายแลน Lan Cable Tester

  • ยี่ห้อสินค้า Tenmars รุ่น LC-90
  • แสดงผลแบบ LED
  • ตรวจสอบสายสัญญาณแบบ Continuity, opens, shorts และ miss-wired
  • ประเภทสายสัญญาณ:
  • Unshielded Twisted Pair (UTP100, CAT III, IV,V)
  • Foil-screened Twisted Pair (FTP100 and 120, CAT III, IV, V)

รายละเอียดเพิ่มเติม ..

สินค้าจากไต้หวัน

ขอใบเสนอราคาขอใบเสนอราคา

Free shipping

เครื่องทดสอบสายแลนและโคแอ็กซ์เชียล Tenmars TM-903

เครื่องทดสอบสายแลนและโคแอ็กซ์เชียล Tenmars TM-903

  • ยี่ห้อสินค้า Tenmars รุ่น TM-903
  • ประเภทคอนเนคเตอร์: RJ-45, F-Connector และ RJ11
  • ประเภทสายสัญญาณ: LAN cable (UTP, STP), video coaxial cable และ voice cable
  • Wire-map test: Detects opens, shorts, miswires, split pairs
  • Using multiple remote ID up to 8 locators

รายละเอียดเพิ่มเติม ..

สินค้าจากไต้หวัน

ขอใบเสนอราคาขอใบเสนอราคา

Free shipping

เครื่องทดสอบสายแลน Tenmars TM-901N LAN Cable Tester

เครื่องทดสอบสายแลน Tenmars TM-901N LAN Cable Tester

  • ยี่ห้อสินค้า Tenmars รุ่น TM-901N
  • ประเภทสายสัญญาณ: LAN cable (UTP, STP),cable.
  • Wire-map test: Detects opens, shorts, miswires, split pairs
  • ความยาวสายสัญญาณ: สูงสุด 255 เมตร (836 ฟุต)
  • ความละเอียดของความยาว: 0.1 เมต (ฟุต)
  • จอแสดงผลแบบ LCD พร้อมแบคไลท์

รายละเอียดเพิ่มเติม ..

สินค้าจากไต้หวัน

ขอใบเสนอราคาขอใบเสนอราคา

Free shipping

เครื่องวัดสายสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก Tenmars TM-904

เครื่องวัดสายสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก Tenmars TM-904

  • สำหรับความยาวคลื่น Wavelength: 635nm<1mW (EU Class II )
  • เอาท์พุทโหมด Continuous/Flash (freq. 2Hz)
  • เอาท์พุทพอร์ท 2.5mm universal (FC connector)
  • Fiber compatibility: Multi-mode and single-mode
  • Range: Multi-mode: 3 KM / Single-mode: 4KM
  • ยี่ห้อสินค้า Tenmars รุ่น TM-904

รายละเอียดเพิ่มเติม ..

สินค้าจากไต้หวัน

ขอใบเสนอราคาขอใบเสนอราคา

Free shipping

Menu

โทร: 02-539-3611 | มือถือ: 08-8693-5558 | Fax: 02-539-3613 | Email:

Ribbon Ribbon-Small